Haɓaka basirar yara don zane-zane da zane-zane ga iyaye


Yawancin yara suna jin daɗin rubutun takarda da alkalami a farkon. Suna koyon rubuta sunayensu, suna zana layukan da'ira, daga baya kuma har ma gidaje, iyalansu da dabbobi. Sakamakon haka, ba duka yara ba ne suka zama ƙwararrun masu zane a wani lokaci ko ma su shiga aikin fasaha. Duk da haka, ya kamata iyaye su ƙarfafa ƙwararrun 'ya'yansu na fasaha don horar da ingantattun dabarun motsa jiki da ƙirƙira. Iyaye masu sha'awar za su iya gano yadda wannan ke aiki a cikin sassan da ke gaba.

Shin yaro na yana da basirar yin zane da zane?

Iyaye da suke so su inganta basirar yara dole ne su kula da sigina daga masu kare su a farkon mataki. Kowane yaro yana da ƙarfi daban-daban kuma yawancin su suna haɓaka ne kawai akan lokaci. Yaron da yake so ya zana da yawa a lokacin ƙuruciya zai iya zama ɗan wasa daga baya kuma akasin haka. A ka'ida, duk da haka, yiwuwar yaron da ke son yin fenti fiye da matsakaici yana da yawa sosai cewa zai iya haɓaka basira a wannan fanni. Tabbas, yana da kyau ku kwatanta ƴan ƙananan ayyukan fasaha na ɗanku da sakamakon sauran yaran waɗanda suke a matakin haɓaka iri ɗaya. Wannan ya sa ya zama sauƙi a yanke shawara ko yaron yana da basira ta musamman a wannan yanki ko a'a. Idan iyaye suna zargin gwanintar fasaha a cikin ɗansu, wannan ya kamata a ƙarfafa shi musamman don yaron ya iya horar da ƙirƙira da ƙwarewar motsa jiki da kuma ƙara haɓaka basirarsa.

Yanayin da ya dace yana tabbatar da cewa kuna jin daɗin yin zane da zane

Da farko, yaro yana buƙatar sarari don jin daɗin zane. Idan teburin cin abinci a cikin falo dole ne a share kowane lokaci don yaron ya iya fenti, za su yi sauri rasa sha'awa. Saboda haka, kowane yaro ya kamata ya sami ɗan ƙaramin kusurwar zane. Tebura na yara da kujerun murzawa sun dace da wannan. Amma kuma na musamman zanen tebur, misali a rayuwa.de ana ba da su a cikin bambance-bambancen daban-daban, sun dace da ƙananan masu fasaha. Suna samuwa a cikin kowane nau'i na ƙira da launuka waɗanda ke taimakawa yara su ji daɗin zama ko tsaye a teburin. Allolin, waɗanda ke ba da damar "ayyukan fasaha" a goge su da sauri, sun fi shahara da yara da yawa fiye da takarda da fensir mai sauƙi. Bugu da ƙari, ba shakka, yara suna buƙatar kayan taimako masu dacewa don zane. Ya kamata iyaye su zaɓi alƙalami waɗanda ke da daɗi don ƴan zane-zane su riƙe kuma sun zaɓi takarda mai juriya da hawaye.

Yi aiki da wuri: haɓaka basirar fasaha tare da wasanni masu dacewa

Lokacin makarantar firamare, iyaye ba za su iya tsammanin ayyukan fasaha daga masoyansu ba. Duk da haka, kun riga kun iya ƙarfafa gwanintar ku na fasaha da kuma jin daɗin yin zane a cikin hanyar da aka yi niyya. Wasannin ƙirƙira irin su Samfuran fenti-by-Lambobi ko hotuna na lamba wanda yara zasu haɗa lambobin ɗaya don samun adadi. Littattafan canza launi don yin launi kuma suna haɓaka ƙwarewar fasaha. Baya ga darussan fasaha, makarantun firamare da yawa kuma suna ba da ƙarin darussa waɗanda ƙananan yara za su iya zana bayan kammala karatunsu don ƙara haɓaka hazaka.

Haƙuri mai yawa yana da mahimmanci

Tare da duk waɗannan matakan, iyaye suna cikin matsayi don ƙarfafa basirar 'ya'yansu, amma kuma suna iya lalata da yawa. Idan yaro ya yi baƙin ciki sa’ad da yake yin zane, iyaye suna da ’yanci su ƙarfafa su su ci gaba da koya musu kada su daina ba da daɗewa ba. Sau da yawa yana taimakawa wajen nuna wa ƙanana yadda za su iya ƙware matakin da ke jawo musu wahala. Babu wani hali da za a tilasta wa yaron ya ci gaba. A sakamakon haka, a cikin mafi munin yanayi, za su iya rasa cikakkiyar sha'awar yin fenti da zane, wanda ba zai kasance a cikin bukatun yaron ba ko kuma daga ra'ayin iyaye.


aiki ne ta ClipartsFree.de
© 2012-2024 www.ClipartsFree.de - Cliparts, hotuna, gifs, katunan gaisuwa kyauta